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HOTUBA YA MHE PROF. MAKAME MBARAWA (MB), WAZIRI WA 
MAJI WAKATI WA UZINDUZI WA MRADI WA MAJI WA KIJIJI CHA 

SHILIMA, KATA YA KIKUBIJI, WILAYANI KWIMBA MKOANI 
MWANZA 

TAREHE 14 SEPTEMBA, 2019 

 Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Mwanza. 
 Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Kwimba. 
 Waheshimiwa Viongozi wa CCM Mkoa wa Mwanza 
 Waheshimiwa Viongozi wa CCM Wilaya ya Kwimba 
 Mhe. Diwani wa Kata ya Kikubiji 
 Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi ya MWAUWASA. 
 Viongozi mbalimbali mliohudhuria hapa. 
 Waandishi wa Habari. 
 Ndugu wananchi mliojumuika hapa. 
 Mabibi na Mabwana. 
 

Ndugu Wananchi, Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyezi 

Mungu, mwingi wa rehema ambaye ametuwezesha kuifikia siku hii 

muhimu ya leo tukiwa na afya njema. Aidha nichukue nafasi hii 

kuwashukuru sana viongozi wote wa Chama na Serikali Mkoa wa 

Mwanza pamoja na Wilaya ya Kwimba kwa kunialika kuwa mgeni 

rasmi katika siku hii muhimu ya uzinduzi wa mradi wa maji katika 

kijiji hiki cha Shilima. 
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Ndugu wananchi, Ujenzi wa mradi wa maji katika Kijiji hiki cha 

Shilima ni utekelezaji wa Sera ya Maji pamoja na Ilani ya Chama 

Cha Mapinduzi (CCM) inayoelekeza kuwapatia  huduma ya 

majisafi na salama kwa asilimia 85 wakazi wote waishio vijijini 

ifikapo mwaka 2020. Aidha mwaka 2015 wakati wa kampeni za 

uchaguzi mkuu, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. 

John Pombe Magufuli aliwaahidi Watanzania kuwa atafanya kila 

njia kuhakikisha kuwa tatizo la maji kwa wananchi wote 

linatatuliwa.  

Ndugu Wananchi, Kijiji cha Shilima ni moja ya Vijiji 12 vilivyopo 

kwenye utekelezaji wa programu ya maji na usafi wa Mazingira  

Vijijini Wilayani Kwimba.  Katika utekelezaji wa program hii, 

tayari vijiji vya Ishingisha, Mwabilanda, Nyambiti, Milyungu, 

Nyanhinga, Hungumalwa, Igunghya na Igumangobo vimeanza 

kutoa huduma ya maji na kusimamiwa na wananchi kupitia kamati 

zao za maji. 

Ndugu wananchi, Nimetaarifiwa kuwa Kijiji cha Shilima kina 

wakazi wapatao 7,526. Mradi huu ambao tunauzindua leo 

umejenga magati 35 ambayo yana uwezo wa kuhudumia wakazi 

8,750 ikiwa ni wastani wa watu 250 kwa gati moja. Kwa hiyo 
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mradi una uwezo wa huwahudumia wakazi wote wa kijiji hiki 

pamoja na Vijiji vya Jirani. 

Ndugu Wananchi, Uzinduzi wa mradi wa Maji katika kijiji hiki cha 

Shilima ni awamu ya kwanza ya utekelezaji wa mradi wa maji 

katika Vijiji vya Shilimia, Mhande na Izizimba. Nilipofika hapa 

tarehe 3 Julai, 2019 niliahidi kuwa tutahakikisha kuwa wananchi 

wa Kijiji cha Shilima mnapata maji katika kipindi cha miezi miwili 

(yaani hadi kufikia tarehe 3 Septemba, 2019). Ninafurahi kuona 

kuwa mlianza kupata maji tokea tarehe 25 Agosti ambapo ni kabla 

ya kipindi nilichoahidi. Ninachukua nafasi hii kuwapongeza sana 

viongozi wote hususani Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mkuu 

wa Wilaya, watendaji wa RUWASA, Viongozi wote wa Chama 

Cha Mapinduzi (CCM) kuanzia ngazi ya Mkoa, Wilaya, Kata hadi 

Kijiji. Pia nawapongeza Bodi na Watendaji wa MWAUWASA kwa 

usimamizi mzuri wa kazi hii. Na mwisho niwapongeze sana  

wananchi wote kwa ushirikiano wenu katika utekelezaji wa mradi 

huu hususani wale waliofanya kazi za uchimbaji wa mitaro na 

ulazaji wa mabomba .  

Ndugu Wananchi, Naomba niwaahidi tena kuwa kazi za ujenzi wa 

mradi katika vijiji vya Mhande pamoja na Izizimba zitaendelea 

kutekelezwa na kukamilika ndani ya kipindi cha miezi miwili 
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kutoka siku hii ya leo. Naomba sana tuendelee kushirikiana ili kazi 

hizo zikamilike kwa wakati tuliopanga ili kuhakikisha kuwa 

wananchi wote waishio vijijini wanapata maji kwa asilimia 85 

ifikapo 2020. 

Ndugu wananchi, Kama alivoeleza Meneja wa RUWASA Wilaya, 

mradi huu wa Shilima ulianza kutekelezwa mwaka 2013 na 

ulitakiwa kukamilika katika kipindi cha miezi sita. Lakini kutokana 

na udhaifu wa Mkandarasi pamoja na usimamizi mbaya, mradi 

huu haukuweza kukamilika kwa kipindi hicho na kusababisha 

wananchi kuendelea kuwa na shida kubwa ya upatikanaji wa maji. 

Baada ya kutambua hilo na kwa kushirikiana na Mhe. Mkuu wa 

Mkoa tuliamua kusitisha mkataba wa ujenzi na kumfukuza 

mkandarasi na tukaamua mradi ujengwe na wataalamu wetu wa 

ndani.  

Aidha endapo kazi za umaliziaji wa ujenzi wa mradi huu 

zingefanywa na Mkandarasi, mradi ungegharimu takribani kiasi 

cha Tzs bilioni tatu. Lakini kwa kutumia wataalamu wetu wa ndani 

mradi huu utagharimu Tzs 2,008,755,000. Mpaka sasa kiasi cha 

TZS Milioni 564 zimeshatolewa na kiasi cha fedha kilichobaki 

kinatolewa mwezi huu. Fedha hizo zitatumika kukamilisha kazi 

katika Vijiji vya Mhande na Izizimba. 
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Ndugu Wananchi, pamoja na ujenzi wa mradi huu wa Shilima, 

Wizara pia inatekeleza Mpango wa Uboreshaji wa Huduma za 

Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Ziwa Viktoria, yaani Lake 

Victoria Water Supply and Sanitation Program (LV WATSAN) 

ambao unatekelezwa katika miji sita ambayo ni Mwanza, 

Musoma, Bukoba, Magu, Misungwi na Lamadi kwa gharama ya 

Euro miioni 104.5 ambazo ni sawa na wastani wa TZS bilioni 276. 

Katika fedha hizi, Shirika la Maendeleo la Ufaransa – French 

Development Agency (AFD) pamoja na Benki ya Uwekezaji ya 

Ulaya – European Investment Bank (EIB) zinachangia Euro milioni 

90 sawa na TZS Bilion 238 ambazo ni mkopo wa masharti nafuu 

ambapo kila mmoja anachangia Euro million 45 sawa na TZS 

Bilioni 119 na Serikali inachangia Kiasi cha Euro milioni 14.5 sawa 

na TZS Bilioni 38.  

Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi huu miradi yote katika miji ya 

Magu, Misungwi na Lamadi itaanza kutoa maji kwa wananchi. 

Ndugu Wananchi, Naomba niwahakikishie Wakazi wa Mikoa yote 

inayozunguka Ziwa Victoria kuwa Wizara yangu imedhamiria kwa 

dhati kabisa kuhakikisha kuwa tatizo la maji katika ukanda huu wa 

ziwa Victoria na pande zote za nchi yetu linakwenda kuwa 

historia.  
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Baada ya kusema hayo nirudie tena kuwashukuru kwa dhati kabisa 

kwa ushirikiano wenu ASANTENI SANA. 


